Đại tá Lê Như Lập, Phó Giám đốc Công an tỉnh kiểm tra và trao quà hỗ trợ cho các chốt phòng chống dịch Covid - 19 tại TP.Thanh Hóa
Trong 2 ngày 02 và 03/9/2021, Đại tá Lê Như Lập, Phó Giám đốc Công an tỉnh đã đi kiểm tra và trao quà hỗ trợ cho các chốt phòng chống dịch Covid - 19 tại TP.Thanh Hóa...
Sau khi trên địa bàn TP.Thanh Hóa xuất hiện các ca nhiễm Covid- 19 liên quan đến ổ dịch bệnh viện Hợp Lực và bắt đầu áp dụng giãn cách xã hội theo Chỉ thị 16 từ 0h ngày 02/9, Công an TP.Thanh Hóa đã tham mưu cho Ban Chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 TP.Thanh Hóa thành lập 9 chốt kiểm soát tại Bệnh viện Hợp Lực và trên các tuyến Quốc lộ, tỉnh lộ và đường liên huyện ra vào địa bàn thành phố. Bên cạnh đó, lực lượng Công an, quân sự, y tế và các ban, ngành, đoàn thể đã huy động 216 cán bộ tham gia cắm chốt 24/24h để kiểm soát chặt chẽ người và phương tiện ra, vào địa bàn TP.Thanh Hóa.
Đại tá Lê Như Lập, Phó Giám đốc Công an tỉnh trao 50 thùng mì tôm hỗ trợ
cho các chốt kiểm dịch phòng, chống Covid-19 trên địa bàn thành phố
Để kịp thời động viên và chia sẻ những khó khăn, vất vả của các lực lượng đang làm nhiệm vụ tại các chốt kiểm soát dịch, ngay trong tối mùng 2 và sáng 3/9, Đại tá Lê Như Lập, Phó Giám đốc Công an tỉnh đã trực tiếp đến thăm, kiểm tra công tác phòng, chống dịch của CBCS đang làm nhiệm vụ tại các chốt. Tại các nơi đến kiểm tra, đồng chí Phó Giám đốc đã lắng nghe tâm tư, nguyện vọng và động viên, chia sẻ những khó khăn, vất vả mà các lực lượng đang ngày đêm phải đối mặt để kiểm soát tốt tình hình dịch Covid-19. Đồng thời, biểu dương và ghi nhận tinh thần trách nhiệm của CBCS thuộc lực lượng Công an, Quân sự và đội ngũ y bác sỹ tại đây đã không quản khó khăn, mưa nắng để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Đồng chí Phó Giám đốc Công an tỉnh yêu cầu: Trước diễn biến phức tạp của tình hình dịch bệnh, nhất là sau khi thành phố xuất hiện nhiều ca nhiễm Covid- 19 trong cộng đồng và thực hiện giãn cách xã hội theo Chỉ thị 16 của Thủ tướng Chính phủ, nhiệm vụ của các lực lượng tại các chốt kiểm soát dịch càng nặng nề và khó khăn, vất vả hơn. Vì vậy, mỗi CBCS cần phải nêu cao tinh thần trách nhiệm, vượt qua mọi khó khăn, thử thách, gác lại niềm vui, hạnh phúc riêng tư, đồng lòng quyết tâm cùng các cấp, các ngành đẩy lùi dịch bệnh.
Đại tá Lê Như Lập, Phó Giám đốc Công an tỉnh kiểm tra công tác
phòng chống dịch Covid - 19 một số chốt trên địa bàn TP.Thanh Hóa