Huấn luyện nghiệp vụ PCCC và CNCH cho lực lượng dân phòng trên địa bàn huyện Vĩnh Lộc
Nhằm đẩy mạnh công tác tuyên truyền, huấn luyện, bồi dưỡng nghiệp vụ cho lực lượng PCCC dân phòng theo Đề án “Củng cố, kiện toàn và nâng cao chất lượng hoạt động của lực lượng nòng cốt trong phong trào toàn dân PCCC, giai đoạn 2021 -2025” trên địa bàn tỉnh năm 2022, trong thời gian từ ngày 07/10 – 14/10/2022, Phòng Cảnh sát PCCC và CNCH phối hợp UBND huyện Vĩnh Lộc tổ chức huấn luyện nghiệp vụ PCCC và CNCH cho đội viên đội dân phòng trên địa bàn huyện Vĩnh Lộc.
Tham gia buổi huấn luyện, bồi dưỡng nghiệp vụ PCCC và CNCH cho 120 đội viên Đội PCCC và CNCH trên địa bàn huyện Vĩnh Lộc. Nội dung tập huấn gồm 02 phần: lý thuyết và thực hành. Phần lý thuyết, các học viên được thông tin về tình hình cháy, nổ trong thời gian qua; nội dung các văn bản quy phạm pháp luật có liên quan đến công tác PCCC và CNCH; kiến thức cơ bản về PCCC và CNCH. Phần thực hành, lực lượng Dân phòng được hướng dẫn về quy trình, thao tác sử dụng, cách bảo quản, bảo dưỡng các trang thiết bị, phương tiện PCCC và CNCH; một số kỹ năng, phương pháp thoát nạn khi có tai nạn, sự cố xảy ra, hướng dẫn sử dụng các phương tiện chữa cháy tại chỗ dập tắt đám cháy…
![](/upload/81582/fck/pc07huong/z3793754155106_0a31ce07e597276e85c2c987781e1c99.jpg)
Toàn cảnh lớp huấn luyện nghiệp vụ PCCC và CNCH cho lực lượng dân phòng