Huyện Vĩnh Lộc tổ chức Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy”
Sáng 10/4/2024, tại Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện Vĩnh Lộc, UBND huyện đã tổ chức Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” năm 2024. Đại tá Lê Như Lập, Phó Giám đốc Công an tỉnh dự và chỉ đạo Hội thi...
Tham gia Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” năm 2024 hơn 100 VĐV đến từ 13 đội thi là những đơn vị tiêu biểu, xuất sắc đến từ các xã, thị trấn trên địa bàn huyện. Các đội tranh tài ở 2 phần thi gồm: lý thuyết và thực hành.
![](/upload/81582/fck/px03hoa2/snapedit_1712741156136.jpeg)
Ban tổ chức tặng cờ lưu niệm cho các đội tham gia Hội thi
Trong đó, phần thi lý thuyết với nội dung hỏi đáp về kiến thức PCCC và CNCH. Phần thi thực hành bao gồm các nội dung thi gồm: tổ chức chữa cháy; kỹ năng sử dụng công cụ chữa cháy, bình cứu hỏa; kỹ năng cứu người và di chuyển tài sản đối với loại hình nhà để ở kết hợp sản xuất, kinh doanh; kỹ năng tổ chức thoát hiểm trong đám cháy; kỹ năng sơ cấp cứu...
Sau lễ khai mạc, các đội tuyển đã bước vào phần thi lý thuyết với những câu hỏi kiến thức pháp luật về PCCC và CNCH. Ở phần thi thực hành các đội thi lần lượt tranh tài ở các nội dung như: Tổ chức chữa cháy; kỹ năng sử dụng công cụ chữa cháy, bình cứu hỏa; kỹ năng cứu người và di chuyển tài sản đối với loại hình nhà để ở kết hợp sản xuất, kinh doanh; kỹ năng tổ chức thoát hiểm trong đám cháy; kỹ năng sơ cấp cứu...
![](/upload/81582/fck/px03hoa2/snapedit_1712741144876.jpeg)
Các đội thi tham gia phần thi thực hành
Với sự chuẩn bị công phu và đầu tư nghiên cứu kỹ lưỡng, các đội thi đã mang đến cho Hội thi những phần tranh tài sôi nổi, bổ ích. Kết quả, Ban Tổ chức đã trao giải Nhất cho đội Vĩnh Hưng, giải Nhì cho đội Vĩnh Hòa và giải Ba cho đội Vĩnh An. Theo đó, đội Vĩnh Hưng sẽ đại diện cho huyện Vĩnh Lộc tham gia Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” tỉnh Thanh Hóa sắp tới.
![](/upload/81582/fck/px03hoa2/z5333626534717_7bc29244e7407adbf609fe24630a9740.jpg)
Ban tổ chức Hội thi trao giải Nhất, Nhì, Ba cho các đội thi xuất sắc nhất