Công an thành phố Thanh Hoá triển khai phương án tuần tra vũ trang và ra mắt lực lượng 282 thành phố Thanh Hóa
Sáng 13/11/2023, Công an thành phố Thanh Hoá tổ chức Hội nghị quán triệt, triển khai phương án tuần tra vũ trang theo Kế hoạch 282 của Giám đốc Công an tỉnh và ra mắt lực lượng 282 thành phố Thanh Hoá...
Thực hiện ý kiến chỉ đạo của Giám đốc Công an tỉnh về nâng cao hiệu quả công tác tuần tra vũ trang kết hợp tuần tra nghiệp vụ phòng ngừa tội phạm theo Kế hoạch 282, bắt đầu từ ngày 13/11/2023, Giám đốc Công an tỉnh sẽ chuyển giao Tổ 282 Công an tỉnh về Công an TP.Thanh Hóa chủ trì, phối hợp với Phòng Cảnh sát Cơ động thực hiện nhiệm vụ tuần tra bảo đảm ANTT trên địa bàn TP.Thanh Hóa.
Toàn cảnh Hội nghị
Theo đó, từ ngày 13/11 Công an TP.Thanh Hóa sẽ thành lập 8 Tổ công tác (Tổ 282 thành phố Thanh Hóa) với 64 CBCS chia làm 2 ca tuần tra khép kín từ 20h00 đến 03h00 sáng ngày hôm sau với 4 hướng chính trên địa bàn TP.Thanh Hóa.
Nhiệm vụ của Tổ 282 TP.Thanh Hóa là tuần tra để phòng ngừa, ngăn chặn, xử lý các đối tượng có hành vi hoặc chuẩn bị có hành vi vi phạm pháp luật trên các tuyến, địa bàn, khu vực trọng điểm như: Tội phạm và vi phạm pháp luật về hình sự, ma túy (cướp, cướp giật tài sản, cố ý gây thương tích, gây rối trật tự công cộng, mua bán, vận chuyển, tàng trữ, sử dụng trái phép các chất ma túy, pháo, vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ...); các đối tượng vi phạm trật tự, ATGT đường bộ và nghi vấn có dấu hiệu mang theo vũ khí, hung khí nguy hiểm trên người và phương tiện để thực hiện hành vi phạm tội khi tham gia giao thông...
Các đại biểu tham dự tại Hội nghị